shafi_banner

Labarai

Haier Biomedical:Yadda ake amfani da kwantena Nitrogen Liquid daidai

Ganyen nitrogen mai ruwa wani akwati ne na musamman da ake amfani da shi don adana nitrogen ruwa don adana samfuran halitta na dogon lokaci

Shin kun san yadda ake amfani da kwantena nitrogen mai ruwa daidai?

Musamman hankali ya kamata a biya ga ruwa nitrogen a lokacin da cika, saboda da matsananci-low zazzabi na ruwa nitrogen (-196 ℃), kadan rashin kulawa na iya haifar da tsanani sakamakon, don haka abin da ya kamata a biya hankali ga lokacin amfani da ruwa nitrogen kwantena?

01

Bincika lokacin karɓa da kafin amfani

Duba lokacin da aka karɓa

Kafin karɓar samfurin da tabbatar da karɓar kaya, da fatan za a bincika tare da ma'aikatan bayarwa ko marufi na waje yana da haƙarƙari ko alamun lalacewa, sannan cire fakitin na waje don bincika ko kwandon nitrogen na ruwa yana da haƙora ko alamun karo.Da fatan za a sa hannu don kaya bayan tabbatar da babu matsala a bayyanar.

svbdf (2)

Duba kafin amfani

Kafin cika kwandon ruwa na nitrogen tare da nitrogen mai ruwa, ya zama dole a duba ko harsashi yana da haƙarƙari ko alamun karo kuma ko taro na bututun ruwa da sauran sassa suna cikin yanayi mai kyau.

Idan harsashi ya lalace, za a rage madaidaicin matakin kwandon ruwa na nitrogen, kuma a lokuta masu tsanani, gandun nitrogen na ruwa ba zai iya kula da zafin jiki ba.Wannan zai sa ɓangaren sama na akwati na nitrogen ya zama sanyi kuma ya haifar da asarar nitrogen mai yawa.

Bincika cikin akwati na nitrogen don lura ko akwai wani abu na waje.Idan akwai jikin baƙon, cire shi kuma tsaftace kwandon na ciki don hana shi lalacewa.

svbdf (3)

02

Kariya don Cika Liquid Nitrogen

Lokacin cika sabon akwati ko akwati na ruwa na nitrogen wanda ba a daɗe da amfani da shi ba kuma don guje wa faɗuwar zafin jiki mai sauri da lalata akwati na ciki da rage ƙayyadaddun lokacin amfani, wajibi ne a cika shi a hankali a cikin ɗan ƙaramin adadin. tare da bututun jiko.Lokacin da nitrogen mai ruwa ya cika zuwa kashi ɗaya bisa uku na ƙarfinsa, bari ruwan nitrogen ya tsaya cak a cikin akwati har tsawon sa'o'i 24.Bayan da zafin jiki a cikin akwati ya kwantar da hankali kuma an kai ma'aunin zafi, ci gaba da cika nitrogen na ruwa zuwa matakin da ake bukata.

Kada a cika ruwan nitrogen.Nitrogen da ke zubewa zai yi saurin kwantar da harsashi na waje kuma ya haifar da taron injin bututun ruwa ya yoyo, wanda zai haifar da gazawar injin da bai kai ba.

svbdf (4)

03

Amfani yau da kullun da Kula da Kwantena Nitrogen Liquid

Matakan kariya

· Ya kamata a sanya kwandon ruwa na nitrogen a wuri mai kyau da sanyi, kauce wa hasken rana kai tsaye.

●Kada a sanya akwati a wuri mai damina ko ɗanɗano don gujewa sanyi da ƙanƙara a bututun wuyansa, filogi da sauran kayan haɗi.

· An haramta shi sosai a karkatar da shi, a ajiye shi a kwance, a juye shi, a daka shi, a dunkule shi, da sauransu, ya zama wajibi a ajiye kwandon a tsaye yayin amfani da shi.

●Kada a buɗe bututun bututun ruwa na akwati.Da zarar bututun injin ya lalace, injin zai rasa inganci nan take.

Saboda ƙarancin zafin jiki na nitrogen ruwa (-196°C), ana buƙatar matakan kariya kamar tabarau da safofin hannu masu ƙarancin zafin jiki lokacin ɗaukar samfuri ko cika ruwa nitrogen cikin akwati.

svbdf (5)

Kulawa da Amfani

Za a iya amfani da kwantena na ruwa kawai don ƙunshi ruwa nitrogen, ba a yarda da sauran ruwaye ba.

Kar a rufe hular kwantena.

Lokacin ɗaukar samfurori, rage yawan lokacin aiki don rage yawan amfani da nitrogen mai ruwa.

Ana buƙatar ilimin aminci na yau da kullun ga ma'aikatan da suka dace don guje wa asarar da ba ta dace ba

· A lokacin da ake amfani da shi, za a tara ruwa kadan a ciki a gauraya da kwayoyin cuta.Don hana ƙazanta daga lalata bangon ciki, kwandon ruwa na nitrogen yana buƙatar tsaftace shi sau 1-2 a shekara.

svbdf (6)

Hanyar Tsabtace Kwantena Liquid Nitrogen

· Cire pail daga cikin akwati, cire nitrogen na ruwa kuma a bar shi tsawon kwanaki 2-3.Lokacin da yawan zafin jiki a cikin akwati ya tashi zuwa kusan 0 ℃, zuba ruwa mai dumi (kasa da 40 ℃) ko haɗa shi da wani abu mai tsaka tsaki a cikin akwati na nitrogen na ruwa sannan a shafe shi da zane.

Idan wani abu da ya narke ya manne a kasan kwandon na ciki, da fatan za a wanke shi a hankali.

· Zuba ruwan da kuma ƙara ruwa mai daɗi don kurkura sau da yawa.

Bayan tsaftacewa, sanya kwandon ruwa na nitrogen a wuri mara kyau kuma a sanya shi bushe.bushewar iska ta yanayi da bushewar iska mai zafi duka sun dace.Idan karshen da aka soma, da yawan zafin jiki ya kamata a kiyaye 40 ℃ da 50 ℃ da zafi iska sama 60 ℃ ya kamata a kauce masa saboda tsoron shafar yi na ruwa nitrogen tank da gajarta da sabis rayuwa.

Lura cewa yayin aiwatar da gogewa gaba ɗaya, aikin yakamata ya kasance mai laushi da sannu a hankali.Zazzabi na ruwan da aka zubar kada ya wuce 40 ℃ kuma nauyin duka ya kamata ya wuce 2kg.

svbdf (7)

Lokacin aikawa: Maris-04-2024